kalkulatëru leble
Mandargal ni xaalis bi di doxee ak diiru leble bi, tolluwaayu intere yi ak xeetu fay yi.
Kalkulatër bi mooy xayma ni xaalis bi wara fay, bor bi ak njëgu bor bi.
Nit ñu bari dañuy jëfandikoo serwiisu leble ngir jënd lu bari. Bànk yi ak mbootaay yi nekkul bànk dañuy lebal xaalis ci anam yu bari. Soo leblee xaalis bu bari, lu ci melni jënd apartma, oto, leble ngir tabax kër wala defar sa liggéey, fàww nga xamni dinga mëna fay leble boobu. Ngir mëna tànn prograamu leble bu wóor, deñu lay digal nga jëfandikoo sunu kalkulatëru leble. Bindal ni xaalis bi nga lebal, diir bi ngay fay bor bi ci weer yi ak tolluwaayu intere bi ci barab yi war, ba noppi nga wane xeetu payoor yi - annuité wala différentié, suko defee nga xam ban wàll ci payoor yi nga wara fay ngir fay bor bi, ak ban wàll mooy dem ngir fay intere yi ci bor bi, balansu bor bi des ci weer wu nekk, ni xaalis bi ngay fay lu ëpp, weer wu nekk ak ci diiru bor bi yépp, ak tolluwaayu intere dëgg ci bor bi.
Fay yu wuute
Ak anam yu wuute yu ñuy fayyee bor yi, dañuy xaaj xaalis bi ñu lebal ay pàcc yu tolloo. Action yooyu ñooy gëna bari ci sa xaalis bi ngay fay weer wu nekk. Li des mooy intere yi ci xaalis bi des ci bor bi te kenn feyu ko. Kon weer wu nekk xaalis biy fay dafay wàññeeku.
Xeetu fay bori boobu amna lu ci baaxul.
Li gëna am solo mooy leble ci anam yii ñuy fay bor moo gëna am jafe-jafe am.
Bànk bi dafa wara xayma limu gëna bari ci leble bi, lépp di aju ci ndax ki lebal mën na fay xaalis bi njëkk. Loolu dafay tekki ni soo bëggee am xaalis bu bari danga wara am xaalis bu bari. Amna numuy deme garanti wala garanti wala ñi ngay lebal mën nañu la jàppale.
Meneen mbir mu baaxul mooy xaaj bu njëkk ci diiru fay gi dafay jafe lool ci ki lebal. Sudee dañuy wax ci leble bu rëy, loolu mën na nekk lu diis ci ki koy lebal. Waaye ëlëg, njariñ li mën na nekk njariñ. Inflation ak wàññeekug intere yi taxna ñu gëna néew luñuy fay.
Fay annuité
Ak anam annuité ngir fay bor, du limu bor bi kese lañuy xaaj ay pàcc yu tolloo, waaye dañuy xaaj itam intere yi ci bor bi ci diiru bor bi yépp. Kon ki lebal dafa wara fay ay xaaj yu tolloo ci diiru fay gi yépp.
Tay, bànk yu bari dañuy jëfandikoo anam wii ñuy fayee.
Li gëna gàllankoor payoor annuité mooy ni xaalis bi ñuy fay lu ëpp ci bor bi dafay gëna rëy ci sistem bu wuute.
Rax ci dolli, sistemu fayukaayu annuite dafay xalaat ni ci xaaj bu njëkk ci diiru leble bi ngay gëna fay intere yi ci leble bi. Bor bi gëna mag ci diir bii daanaka kenn laalu ko.
Tëjteel
Soo bëggee leble xaalis bu bari te bëggoo fay ko teel, leble bu am sistemu fayukaay annuité moo gën ci yaw.
Ci yeneen mbir, rawatina sooy lebal xaalis ci diir bu yàgg, li gëna wóor mooy nga tànn bànk bu lay lebal xaalis bu bari ay payoor yu wuute.
Author of the project: Dmitry Zhitov
© 2007 - 2024
Aplikaasioŋ bi moo gëna yomba liggéey
Politigu sutura