Xayma dallu fondaasioŋ
Baalnu nga wane dimension yiñ soxla ci milimeet
Y - Guddaayi dallu fondaasioŋ
X - yaatuwaayu daal
B - gaawaayu dallu fondaasioŋ bi yépp
Z - Guddaayi selil bi
W - Yaatu selil bi
D - Diametru armature
R - limu rang yu tëdd yi
Если расчет арматуры вам не требуется, то оставьте это поле пустым.
Bariwaayu siman bi war ngir defar benn meetar kib beton wuute na ci anam wu nekk.
Loolu a ngi aju ci màrku siman bi, màrku beton bi ñu bëgga defar, dayo bi ak tolluwaayu filler yi.
M - ñaata sac siman lañu soxla ngir benn metre kib beton
K - diisaayu benn saaku siman ci kilo
T - Coffrage de tableau épaisseur
H - Yaatu tablo
L - Guddaayi tablo bi
Waxñu njëgu jumtukaay yi ci sa gox.
Nga bàyyi sa xel ni dangay soppi njëgi macceer yi ci njëg yi ci diisaay bi, te bañ ci volume bi.
Benn ci xeeti fondaasioŋ yu xóotul yi mooy dallu fondaasioŋ bu monolitik.
Daanaka fondasioŋ bu mel nii mooy dallu beton buñ defaree benn yoon, muy nekk ci suufu kër gi yépp.
Ngir mëna jël ay sargal ci fondaasioŋ bu dal te du am benn deformaasioŋ, fàww ñu jëfandikoo armature spatial ci volume bi yépp.
Tabax bi dafay laaj beton bu gëna bari ak armature buñu ko méngale ak fondaasioŋ yi fi yàgg a nekk, moo tax dafay seer tuuti.
Lan la prograam bii di jàppale ci xayma?
Tolluwaayu beton bi ñuy sotti ci daal bi.
Bariwaayu mbir yiñ soxla ngir waajal beton mooy siman, suuf, xeer yuñ fejar.
Limu planche yiñ soxla ngir coffrage.
Njëg liñu xayma ci jumtukaayi tabax yépp.
Armature bu dallu fondaasioŋ mingi aju ci anam wi suuf si di doxee ak ci jëmmal.