kalkulatëru jumtukaayi mbaal
Y - Armature yaatuwaayu mbaal mi.
X - Guddaayi fiil biy dooleel.
DY - Diametru armature bu bar horizontal yi.
DX - Diametru armature bu bar yu taxaw yi.
SY - Diggante bar yu tëdd yi.
SX - Diggante barab yu taxaw yi.
Tànneefi fay ci net bi.
Kalkulatër bi daf lay may nga xayma limu mbir yi nga wara jëfandikoo ngir dëgëral mbaal mi.
masse bi, guddaay bi ak limu benn-benn weñ yiñy dooleel lañuy xayma.
Xayma limu armature bi yépp ak diisaayam.
Limu lëkkaloo batone yi.
Ni ñuy jëfandikoo xayma bi.
Mandargal yaatuwaayu mbaal mi ak yaatuwaayu armature bi war.
Bësal mbusu xayma.
Ginaaw xayma bi, ñu defar nataalu teg mbaal miy dooleel.
Nataal yi dañuy wane dayo selil yi ak yaatuwaayam yépp.
Mbaal miy dëgëral dafa am weñ yu taxaw ak yu tëdd.
Batone yi dañu leen di boole ci barab yu ñuy daje, ñu jëfandikoo fiil wala soudure.
Amna luñuy jëfandikoo ngir dëgëral barabi beton yu yaatu, surfaasu tali yi ak dër yi.
Mbaal mi dafay yokk kàttanu beton bi mu mëna dékku ay sargu traksioŋ, kompresioŋ ak bënndam.
Loolu dafay yokk àppu liggéey bi ci beton buñ dëgëral.