Xeetu xayma eskalier bant
Baalnu nga wax dimension yiñ soxla
X - largeur d'ouverture escalier
Y - Hauteur d'ouverture
Z - Yaatu eskaal
F - Jéego yu bari
W - Yaatu jéego
C - limu etap yépp
C1 - limu jéego yi ci naaw bi gëna suufe
C2 - Limu jéego yi ñuy wëlbatiku
loxo joxe
Xayma eskalier yu am eskalier yuy wëreelu 90°.
Escalier dénk bu am escalier buy wëréelu mën na sakkanal palaas bu bari ci kër gi te du yàq yombaay bi ak njariñ li.
Sooy xayma, nanga bàyyi xel ci limu jéego yi gëna baax ci rotary. Ci sama jaar-jaar, ñatti jéego ñoo gëna baax ci eskalier bu am yaatuwaayu 80 cm.
Lu gëna bari - jéego yi dina ñu sew lool, moo tax duñu féexal seen xol.
Sudee ubbite bi mingi ci kaw eskaal bi, kon kawewaay bi ci barabu wëlbatiku bi ba ci plafoŋ bi dafa am solo ngir moytu gaañ-gaañu ci bopp. War na am 2 meetar ci gën gaa néew.
Bu ñu sukkandikoo ci jëmmal, yaatuwaayu eskaal bi dafa am solo. Ndax dafay indi jafe-jafe ci ni ñuy wëreelu jéego yi. Lu eskalier bi di gëna yaatu, ngay gëna bari eskalier yuñ mëna jëfandikoo te duñu yàq lu yomb.
Rëyaayu projet yi ak jëmmal yi, balustrade yi ngir eskaal yi, xayma wuñu leen wala ñu wane leen ci prograam bi ci anam wumu mëna doon.
Am solo! Fexeel bu baax ci yaatuwaayu jéego yi nga wara wëlbatiku. Soo bëggee xam yaatuwaayu jéego bi, bul fàtte yokk yaatuwaayu protrusion bi ci yaatuwaayu jéego yooyu.
Xayma eskalieru xeer wuute na ak xayma eskalieru bant wala weñ. Li gëna am solo mooy nga xayma bu baax yaatuwaayu jéego yi. Kawewaay bi dafa wara méngoo ci cër yépp.
Xayma komfortu eskaal bi ñu ngi koy xayma ci formul bu sukkandiko ci guddaayu eskaal bi.
Guddaayi tànki nit mingi tollu ci diggante 60 ba 66 cm, lu tollu ci 63 cm ci moyenne.
Escalier bu neex méngoo ak formul bii: 2 escalier yu kawe + xóotaayu jéego = 63±3 cm.
Eskalier bi gëna xéewale mooy diggante 30° ba 40°.
xóotaayu escalier bi dafa wara méngoo ak dayo dàll 45 - bu gëna néew 28-30 cm.
Ñàkum xóotaayu mën nañu ko kompense ci génnug jéego bi.
Gaawaayu jéego bi war na yegg ba 20 ba 25 cm.
Prograam bi dafay desine eskalier bu am jéego yu ñuy wëréelu ak angle yu mag yi ak dimension yi.
Nataal yi dañuy wane dimension générale yi ci eskaal yi, màrku kaw eskaal yi ci buum yi, koñu eskaal yi ak dimension yu mag yi ci eskaal yi ci seen bopp.
Yaakaar naa ni prograam bi dina la musal ci defar eskalier ngir sa jardin wala sa kër ak say loxo.