xayma yaatuwaayu fosoŋ wala fosoŋ
Baalnu nga wane mesure yi ci meetar
L - Guddaayi fiil bi
A - yaatuwaay ci kaw
B - yaatuwaayu suuf
H - xóotaayu fosoŋ
Prograam bi mooy xayma yaatuwaayu fosoŋ bi ak yaatuwaayam.
Sudee yaatuwaayu kaw ak suufu fosoŋ bi wuute nañu, kon dañuy xayma volume bi am njariñ
C Ak volume de pentes
D.
xayma volume fosse
Soo bëggee def ay jokkoo, ay tuyo tàngoor, ay egout wala nga defar fondaasioŋ ci sa barab, fàww nga gas fosoŋ. Mën nga woo ñi xarañ ci liggéey boobu, wala nga defal sa bopp liggéey bi. Waaye ci ñaari mbir yooyu yépp, fàww nga xam yenn màndarga yi ci fosoŋ bi. Sunu prograam moo lay jàppale nga xayma leen. Guddaay bi, yaatuwaayam ak xóotaayu fosoŋ bi mooy wane yaatuwaayam ak yaatuwaayam. Sudee yaatuwaayu kaw ak suufu fosoŋ bi wuute nañu, dañuy xayma itam volume bi am njariñ ci piste yi. Xayma yaatuwaayu fosoŋ bi du yam ci yombal sa liggéey, waaye dina la itam xayma njëgu liggéey suuf si sudee danga jël dogal jëfandikoo serwiis yu spesialist yi.
Defar benn fosoŋ
Amna ñatti anam yu ñuy gas ay fosoŋ. Lii mooy gas fosoŋ ak loxo, jëfandikoo fosoŋu loxo wala gas fosoŋ.
Li njëkk mooy ñu koy faral di def ci barab bu amul jumtukaay buñ jagleel. Lii xeetu gas fosoŋ la buy laaj coono bu bari, te kalite suuf si moo koy indi.
Fose yi ñuy jëfandikoo loxo dañuy wàññi diir bi ñuy jël ngir def liggéey bu ni mel. Mën nañu ko jënd wala luwaase. Mën nga itam komànde gas fosoŋ ci liggéeyukaay bu yam ci loolu. Ginaaw loolu ku xarañ moo koy def.
Excavateur dañu koy jëfandikoo ci barab yi jumtukaayi tabax yi mëna dem ci sit bi, ak itam ci barab yi liggéey bu bari di am. Laata ngay luwe pelle bu mel nii, danga wara xool yaatuwaayu suufu fosoŋ bi ngir mëna tànn masin bu am dayo seau bu méngoo ak moom.
Soo jëlee dogal ni dangay gas fosoŋ sa bopp, li ngay njëkka xam mooy xeetu liggéey bu nekk dafay laaj fosoŋ bu am xóotaayu suuf. Ci misaal, sooy teg fiil yi, dañuy gas fosoŋ yu am xóotaayu 70 cm. Ak kanalisasioŋ dafay laaj fosse yu gëna xóot. Su demee nii, li gën mooy xóotaayu suuf si gëna rëy genn-wàllu meetar ci xóotaayu gelée suuf si.
Xeetu liggéey bi ñuy def itam dafay indi jafe-jafe ci yaatuwaayu fosoŋ bi. Yaatu fosoŋ bi gëna ndaw ñu ngi koy natt ci suufa suuf, te dafa wara méngoo ak xeetu tuyo yiñ ci def ak dayo bi.