xayma bois
Baalnu nga wane yaatuwaayam ci milimeet
W - Yaatu tablo
H - yaatuwaayu tablo
L - Guddaayi tablo bi
Done yu njëkk yi
N - Banneexu ci piyees
E - Banneexu ci meetar kib
Nit ñu bari suñuy tabax seen kër wala ñuy sangu, dañu wara xayma ñaata bois lañu soxla ngir liggéey bi. Yomb naa xam ñaata planche wala bois nga soxla. Waaye njëgu bois bi dañu koy faral di wane ci metre cube bu nekk, suko defee li gëna xéewale mooy jëfandikoo prograam buñ jagleel xayma yi. Jëfandikool sunu sitweb, xam guddaay bi, yaatuwaayam ak dëgëraay bi ci tablo bi, ak limu piyees yi, mën nga xayma ñaata meetar kib bois nga soxla ak ñaata benn meetar kib wala benn tablo di njëg.
Amna luñu koy jëfandikoo
Ñu ngi woowe bois loolu ndax dañu koy am ci dagg yaram wi. Bois dañu koy jëfandikoo ngir tabax, defar fotëy, resinto yu bari ak yeneen produit. Tay, xeetu jumtukaayi tabax yooyu ñoo gëna siiw. Bois bi ñuy jëfandikoo ngir defaree bois, mën na rataxal tàngoor, dafay baña tooy bu baax, te soxlawul ñu toppatoo ko bu baax, te loolu moo tax mu gëna yomba jëfandikoo.
Xeetu bois yi
Bois amna ci bois, planche yu am boor, planche yu amul boor ak ay lame de construction.
Trave mooy bois buñ defaree bépp wet. Suñu ko daggee dafay am section kaare wala rektangul. Bois mooy li ñuy gëna jëfandikoo ngir tabax kër yi, néegu sangu yi ak dër yi.
Edged board bois universel la buñuy jëfandikoo bu baax ci tabax ci biti ak ci biir tabax bi. Section transversale bu tablo bu am boor dafay nekk rectangle bu gudd. Tablo bu amul boor wuute na ak tablo bu am boor ndax daggu ñu boor yi, suko defee ñu mëna gis xeetu garab giñ daggee tablo bi.
Lath wala traverse de construction mooy traverse bi am section transversale bu gëna ndaw yeneen yi ñuy faral di def, te dañu koy jëfandikoo bu bari ci tabax.
Bois bi dafay wuute ci xeetu bois biñ ko defaree. Ñu ngi leen di defaree garabi conifer yu melni pin, spruce ak larche.
Bois bi itam ñu ngi koy xaaj ci nimu am niiru. Ñu ngi leen xaaj ñaar yu ñor yu am nivo humidité bu ëpp 22 pursaa ak yu waw yu am nivo humidité bu gëna néew 22 pursaa. Li njëkk ci ñoom mooy tabax, li ci topp mooy defar ay fotëy.
Amna itam xeeti bois yu bari. Tanneef xeetu garab gi mingi aju ci yaatuwaayu jëfandikoo gi. Moo tax, meceer yu baax lañuy jëfandikoo ngir defar fotëy yi. Ngir charpentier ak moulage, bois grade 1 moo gën, waaye grade 2 ak 3 dañu leen di jëfandikoo ci planche de construction.
Tegtal ci dencukaay
Lumber, sudee jëfandikoo wuñu ko lu yàgg, dañu ko wara aar ci guus. Loolu mën na tax ñu yàqu. Buñu la xelal nga denc bois bu ñu boole benn ci kaw beneen bois. War na am ay diggante ci digganté traverse yi wala planche yi.
Author of the project: Dmitry Zhitov
© 2007 - 2024
Aplikaasioŋ bi moo gëna yomba liggéey
Politigu sutura